🔗onestore.link

Utafiti asilia

Kinachotokea kwa kiungo cha programu kinachofunguliwa ndani ya Instagram na TikTok: uelekezaji 74,000 uliopimwa

Upakiaji wa awali ambao hakuna anayeuona, webview ya TikTok inayokataa duka, na App Store inayofunguka juu ya ukurasa: kile ambacho kumbukumbu zetu za uelekezaji zinaonyesha.

Imechapishwa · Adrien De Coster

Jibu fupi

Katika ziara 74,713 za Android kutoka vivinjari vya ndani ya programu kwa siku 30, 9.1% zilikuwa kurasa ambazo Instagram au Facebook zilipakia chinichini na kuzitupa takriban sekunde 30 baadaye bila mtu yeyote kuziona. Ndani ya TikTok kwenye Android, kama Play Store itafunguka au la inategemea webview ambayo TikTok inatumia: muundo mmoja wa user-agent ulifika dukani katika 85% ya vipindi, miwili mingine katika 12–14%, kwa viungo vilevile siku zilezile. Kwenye iOS, Instagram na Facebook hufungua App Store juu ya kivinjari cha ndani ya programu, kwa hiyo ukurasa haurudi nyuma kamwe, na kiwango cha kufunguka kwa duka kinachopimwa kutoka ukurasani kinasoma 13–56% hata ukabidhi ulipofanikiwa.

Takwimu hizi zinatoka kwenye kumbukumbu za uelekezaji za huduma ya viungo mahiri: URL moja inayopeleka simu kwenye App Store au Google Play. Kila mara kiungo kinapofunguliwa ndani ya programu ya mtandao wa kijamii, tunatoa ukurasa mdogo unaomkabidhi mgeni kwa duka, na ukurasa huo unaripoti kilichotokea baadaye. Hapa chini ni kile ripoti hizo zinasema, jinsi tulivyopima, na mahali kipimo kinaishia.

Data

KipindiNiniKiasi
Siku 30 hadi 2026-10-12Ziara za Android kutoka vivinjari vya ndani ya programu, zimeundwa upya kwa vipindi74,713
2026-09-27 → 2026-10-26Upakiaji wa kurasa ndani ya programu, majukwaa yote109,253
2026-10-20 → 2026-10-26Vilevile, zimeundwa upya kuwa vipindi kwa majedwali ya funnel30,535
2026-10-16 → 2026-10-26Upakiaji wa awali ulioainishwa na ukurasa wenyewe1,679
Siku 90 hadi 2026-10-15, kisha siku 30 hadi 2026-10-26TikTok kwenye Android, vipindi kwa muundo wa webview73 + 1,247
Upakiaji wa kurasa ndani ya programu, siku 30 hadi 2026-10-26
Kivinjari cha ndani ya programuAndroidiOS
Instagram50,16116,675
Facebook27,9119,441
TikTok3,7551,219
Kivinjari cha kawaida (302 tupu, kwa kulinganisha)24,18524,627

Mambo mawili yanajitokeza hata kabla ya uchambuzi wowote. Programu za Meta zinatuma trafiki nyingi zaidi kuliko TikTok. Na kwenye Android, zaidi ya robo tatu ya ziara zote zinapitia kivinjari cha ndani ya programu, si Chrome.

Jinsi ukurasa unavyoripoti kilichotokea

Kiungo kinapofunguliwa ndani ya kivinjari cha ndani ya programu, ukurasa unafanya mambo matatu na kutuma beacon kwa kila moja:

Ukurasa wa wavuti hauwezi kuona App Store wala Play Store. Kila kitu hapa chini kimekisiwa kutokana na ishara hizi tatu, na sehemu ya mipaka inaeleza mahali makisio hayo yanavunjika.

Ugunduzi 1: takriban ziara 1 kati ya 11 za Android kutoka Meta ni upakiaji wa awali ambao hakuna aliyeuona

Katika siku 30 hadi Oktoba 12, kundi la wazi la vipindi vya Android lilitenda kwa namna ambayo ziara ya binadamu haiwezi: ukurasa ulipakia, kipima muda cha ukabidhi hakikuanza kamwe, na ukurasa uliharibiwa sekunde 29 hadi 31 baadaye. Hakuna auto, hakuna stuck, hakuna mguso. iOS haikuonyesha kitu kama hicho.

Hiyo ndiyo alama ya kivinjari cha ndani ya programu cha Instagram na Facebook kinachopakia mapema kiungo kilicho kwenye mlisho, kukificha, na kukitupa mtumiaji anapoendelea kusogeza. Ukurasa uliendesha JavaScript yetu, kwa hiyo ziara ilirekodiwa. Hakuna mtu aliyewahi kuiangalia.

Siku 30 hadi 2026-10-12
KundiZiaraUpakiaji wa awaliSehemu
Ziara zote, majukwaa yote139,1996,7904.9%
Android95,6486,7907.1%
Android ndani ya programu74,7136,7909.1%
Android ndani ya programu, bila kiungo kikubwa zaidi——4.9%
Kiungo kimoja kilichoathirika zaidi35,3374,86413.8%

Tulikagua kigezo dhidi ya vipindi vilivyokuwa vya binadamu waziwazi: 0 kati ya 17,606 vipindi ambapo duka lilifunguka 2–3 s baada ya ukabidhi vililingana nacho, na 0 kati ya 244 vipindi ambapo mtu aligusa kitufe cha duka vililingana nacho.

Sehemu hii inabadilika kila wiki: 6.8% katika wiki ya mwisho ya kipindi hicho, kisha 8.8%, 10.6% na 10.0% katika wiki zilizotangulia. Pia inajikusanya mahali kampeni za kulipia za Instagram zinapoendeshwa: 72% ya upakiaji wa awali katika kipindi hicho ulitoka kwa kiungo kimoja nyuma ya kampeni kubwa ya Instagram.

Tangu Oktoba 16, ukurasa unaainisha hili wenyewe unapoendeshwa: unaripoti upakiaji wa awali badala ya kutoka unapoharibiwa baada ya angalau 20 s bila kuwahi kuonyeshwa. Hiki ndicho ulichonasa tangu hapo:

2026-10-16 → 2026-10-26
Kivinjari cha ndani ya programuUpakiaji wa kurasaUpakiaji wa awaliSehemu
Instagram, Android15,1001,1527.6%
Facebook, Android19,8304772.4%
TikTok, Android3,64810.03%
Instagram, iOS5,965450.8%
Facebook, iOS6,13440.07%

Hesabu hiyo ya wakati wa uendeshaji ni kiwango cha chini. Upakiaji wa awali unaoharibiwa bila kuendesha skripti yoyote hauachi beacon, na kanuni ya wakati wa uendeshaji ni kali kuliko uundaji upya wa kihistoria.

Kwa nini ni muhimu. Ukihesabu mibofyo kwenye uelekezaji wako, takriban "mbofyo" mmoja kati ya 13 wa Instagram Android haukuwahi kuonekana na mtu. Uwiano wako wa mbofyo hadi usakinishaji kwa chaneli hiyo unaonekana mbaya kuliko ulivyo, na dashibodi ya kampeni iliyojengwa juu ya hesabu ghafi za uelekezaji inazidisha ufikiaji kwa kiasi hicho.

Ugunduzi 2: TikTok inakataa Play Store kulingana na webview inayotumia

Ndani ya TikTok kwenye Android, sehemu ya wageni haiondoki kamwe kwenye ukurasa: ukabidhi unaanza na TikTok inaonyesha kidirisha chake ("The action cannot be completed" — "Kitendo hakiwezi kukamilishwa"). Haitokei kwa kila kiungo, na kwa wiki kadhaa ilionekana kana kwamba inategemea kiungo. Haitegemei. Inategemea kivinjari cha ndani ya programu ambacho TikTok inatumia kwa mgeni huyo, jambo ambalo user-agent yake inafichua:

MuundoUmbo la user-agent
A… Chrome/151 Mobile Safari/537.36 musical_ly_46.8.3
BVersion/4.0 … musical_ly_2024509000 JsSdk/1.0 … BytedanceWebview
CVersion/4.0 … musical_ly_2024701040 AppName/musical_ly ByteLocale/…

Kipindi kinahesabiwa kama kufaulu wakati ukabidhi ulianza na ukurasa ukafichwa, na kama kushindwa wakati kadi ya akiba ilionyeshwa. Kiwango ni kufaulu / (kufaulu + kushindwa), kwa kila kifaa na siku:

MuundoSiku 90 hadi 2026-10-15Siku 30, 2026-09-27 → 10-26
A23 / 26 (88%)827 / 969 (85%)
B0 / 17 (0%)34 / 245 (14%)
C5 / 30 (17%)4 / 33 (12%)

Ulinganisho unaomaliza swali unashikilia kiungo na siku bila kubadilika, kwa sababu mchanganyiko wa miundo unabadilika kila wiki:

Kiungo kilekile, siku zilezile (siku 30)
KiungoMuundo AMuundo B
Kiungo 1560 / 674 (83%)32 / 192 (17%)
Kiungo 2257 / 285 (90%)2 / 47 (4%)

Kiungo kilekile, msimbo uleule wa uelekezaji, siku ileile: webview moja inaruhusu duka kufunguka na nyingine mara nyingi haifanyi hivyo. Vikoa maalum havikuleta tofauti yoyote katika data ya siku 90. TikTok haijaandika chochote kuhusu kidirisha hicho, kinachokisababisha, au watumiaji gani wanapata webview ipi, kwa hiyo mgawanyo wa user-agent ndio pekee uliopo.

Kwa nini ni muhimu. Hakuna umbo la URL linalorekebisha hili: kutoroka kwa intent:// na URL ya kawaida ya https://play.google.com vinakataliwa kwa namna ileile. Unachoweza kufanya ni kutoficha njia ya kutoka: ndani ya TikTok, onyesha maelekezo ya "fungua kwenye kivinjari" na kitufe cha kunakili mara moja, badala ya baada ya muda kuisha.

Ugunduzi 3: kwenye iOS, App Store hufunguka juu ya kivinjari cha ndani ya programu

Kwenye Android, baada ya ukabidhi, ukurasa unafichwa katika vipindi vingi, kwa kawaida sekunde 1 hadi 3 baadaye. Kwenye iOS ndani ya Instagram na Facebook mara nyingi haufichwi, ingawa ukabidhi ulianza karibu katika kila kipindi:

Siku 7, 2026-10-20 → 10-26. Safu baada ya "Ukabidhi umeanza" ni sehemu za vipindi ambavyo ukabidhi ulianza; kipindi kinaweza bado kuonekana katika 2.2 s na kufichwa baadaye.
Kivinjari cha ndani ya programuUpakiaji wa kurasaUkabidhi umeanzaUmefichwa…ndani ya 4 sUnaonekana katika 2.2 s
Instagram, Android7,19077.5%90.0%75.9%47.6%
Facebook, Android13,60072.4%73.8%39.6%77.8%
TikTok, Android2,92047.1%85.2%79.5%7.6%
Instagram, iOS2,88194.6%55.9%41.7%64.2%
Facebook, iOS3,07887.0%13.1%7.9%65.6%
TikTok, iOS86693.8%50.5%23.8%75.2%

Kama theluthi mbili ya wageni wa iOS wangekuwa wamekwama mbele ya kadi ya akiba inayoonekana yenye kitufe cha "Fungua App Store", wengi wangekigusa. Hawagusi: ni 0.9% tu ya upakiaji wa kurasa za Instagram kwenye iOS na 0.4% ya upakiaji wa Facebook kwenye iOS wanaogusa kitufe. Wala hakuna toleo la iOS ambapo "inafanya kazi":

Programu zote tatu, siku 7
Toleo kuu la iOSVipindi vyenye ukabidhiUkurasa ulifichwa
1612724.4%
1710633.0%
1895833.3%
263,71139.3%
271,24934.3%

Maelezo yanayolingana na data ni kwamba ndani ya Instagram na Facebook kwenye iOS, App Store inajitokeza juu ya kivinjari cha ndani ya programu bila kukipeleka nyuma. Ukurasa unabaki "ukionekana" muda wote, kwa hiyo visibilitychange na pagehide hazianzi kamwe, ingawa mgeni anaangalia App Store.

Kwa nini ni muhimu. Kipimo chochote kinachokisia kufunguka kwa duka kutokana na ukurasa kuondoka kwenye skrini ni kibaya kwenye iOS. Tulikuwa tukiwaonyesha wateja asilimia ya "ufikiaji wa duka" iliyojengwa hivyo hasa, na iliwaambia wateja 10 kati ya 12 wanaolipa kwamba viungo vilivyofanya kazi vilikuwa vibovu. Tuliiondoa. Kwenye iOS, ishara ya kuaminika ya usakinishaji iko upande wa duka: ripoti za kampeni za App Store Connect, zikiwa na provider token (pt) na campaign token (ct) kwenye URL ya App Store.

Mambo madogo tuliyopima njiani

Mbinu

Mipaka

Nini cha kufanya

  1. Anza ukabidhi ukurasa unapopakia. Ukurasa unaosubiri mguso unapoteza wageni wengi wa ndani ya programu. Weka kitufe cha mkono kama akiba, kinachoonyeshwa tu ikiwa ukabidhi umeshindwa waziwazi.
  2. Kwenye Android, tumia `intent://` pamoja na `S.browser_fallback_url`. URL ya https://play.google.com ndani ya webview inafungua tovuti ya Play Store, ambayo haiwezi kusakinisha chochote bila kuingia.
  3. Lipe duka la polepole muda. Subiri angalau 3 s kabla ya kuamua kwamba ukabidhi umeshindwa, na bado hesabu kutoka kwa kuchelewa.
  4. Ndani ya TikTok, onyesha njia ya kutoka mara moja: "··· → Fungua kwenye kivinjari" na kitufe cha kunakili kiungo. Hakuna mabadiliko ya URL yanayoondoa kukataa kwa TikTok.
  5. Usihesabu upakiaji wa awali wa Meta kama mibofyo. Ukiripoti mibofyo kutoka kwenye uelekezaji, tarajia 2–9% ya ziara za Instagram na Facebook kwenye Android kuwa kurasa ambazo hakuna aliyeziona.
  6. Pima usakinishaji dukani, kwa viungo vya kampeni vya App Store Connect (pt + ct) kwenye iOS na Play Install Referrer kwenye Android, si kwa matukio ya ukurasa.

Tunajenga onestore.link, inayofanya yote sita kwa chaguo-msingi kwa kila kiungo, na data hapo juu inatoka kwenye kumbukumbu zake za uelekezaji.

Maswali na majibu

Ni asilimia ngapi ya mibofyo ya viungo vya Instagram kwenye Android ni upakiaji wa awali?

Kwa siku 30 hadi 2026-10-12, 9.1% ya ziara za Android kutoka vivinjari vya ndani ya programu (Instagram na Facebook) zilikuwa kurasa ambazo programu ilipakia chinichini na kuzitupa takriban sekunde 30 baadaye, bila kuonekana. Tangu 2026-10-16, ukaguzi wa ukurasa wenyewe wakati wa uendeshaji unanasa 7.6% kwenye Instagram Android na 2.4% kwenye Facebook Android, kama kiwango cha chini. Kwenye iOS ni chini ya 1%.

Kwa nini Play Store haifunguki kutoka kivinjari cha ndani ya programu cha TikTok?

Programu ya TikTok ya Android inatumia vivinjari kadhaa vya ndani ya programu. Katika kimoja (toleo la musical_ly_ lenye nukta na bila Version/4.0 kwenye user-agent), 85% ya vipindi vilifika Play Store kwa siku 30. Katika vingine viwili (Version/4.0 pamoja na JsSdk/BytedanceWebview, au pamoja na AppName/musical_ly), ni 12–14% tu, kwa viungo vilevile siku zilezile. TikTok yenyewe inakataa ukabidhi, bila kujali umbo la URL.

Je, ukurasa wa wavuti unaweza kujua kwamba App Store ilifunguka kwenye iOS?

Si ndani ya Instagram wala Facebook. App Store hufunguka juu ya kivinjari cha ndani ya programu, kwa hiyo ukurasa haufichwi kamwe na visibilitychange haianzi. Kwa siku 7, ni 13% (Facebook) hadi 56% (Instagram) tu ya ukabidhi wa iOS uliofuatiwa na ukurasa kufichwa, na chini ya 1% ya wageni waligusa kitufe cha akiba. Ripoti za kampeni za App Store Connect ndizo ishara ya kuaminika.

Play Store inachukua muda gani kufunguka kutoka kivinjari cha ndani ya programu?

Kwenye Android, ukurasa unafichwa sekunde 2–3 baada ya ukabidhi katika vipindi vingi vilivyofanikiwa, na hadi sekunde 8 baadaye kwenye simu za polepole. Akiba inayoonyeshwa baada ya sekunde 2 inaonekana kabla ya duka katika vipindi vingi vilivyokuwa karibu kufanikiwa.

Uelekezaji kwenye duka la programu hushindwa kweli mara ngapi ndani ya Instagram?

Katika vipindi 7,357 vya Instagram Android vilivyoundwa upya, mtindo wa kushindwa halisi (ukabidhi ulianza, kisha hakuna kitu, na mgeni anagusa kiungo tena) ulikuwa 1.9%. Kushindwa kwingi kunakoonekana katika data ghafi ya funnel ni makosa ya kipimo: beacon zilizopotea, duka la polepole, au upakiaji wa awali.

Je, kikoa maalum kinabadilisha jinsi TikTok inavyoshughulikia kiungo?

Hapana. Kwa siku 90, viungo vyenye na visivyo na kikoa maalum vilikataliwa kwa namna ileile. Kinachoamua ni kivinjari cha ndani ya programu ambacho TikTok inatumia kwa mgeni huyo.

Gundua zaidi